கொரோனா வைரஸுக்கு எதிராக வீட்டில் மூத்த குடிமக்களை எவ்வாறு பாதுகாப்பது.?

0

COVID-19 கொரோனா வைரஸின் சமீபத்திய வெடிப்பு உலகத்தை அதன் முழங்கால்களுக்கு கொண்டு வந்துள்ளது. கொரோனா வைரஸ் நாவல் உலகம் முழுவதும் பரவுகிறது, மக்கள் தங்கள் வீடுகளில் ஒத்துழைக்கவும், தங்கள் வாழ்க்கைக்காக ஜெபிக்கவும் செய்துள்ளனர். கோவிட் -19 கொரோனா வைரஸுக்கு வயது வரம்பு இல்லை, அது எதையும் விடவில்லை, ஆனால் W.H.O., மற்றும் சி.டி.சி போன்ற சுகாதார அமைப்புகள் வயதானவர்களுக்கு அதிக ஆபத்து இருப்பதை தெளிவுபடுத்தியுள்ளன. உங்கள் வீட்டில் ஒரு மூத்த குடிமகன், பெற்றோர் அல்லது தாத்தா பாட்டி இருந்தால், அவர்களின் பாதுகாப்பு குறித்து நீங்கள் கவலைப்பட வாய்ப்புள்ளது.

உங்கள் கவலையை நாங்கள் பெறுகிறோம், நாங்கள் செய்கிறோம், அதனால்தான் நாங்கள் இங்கு உதவுகிறோம். கொரோனா வைரஸ் நாவலில் இருந்து உங்கள் குடும்பத்தில் உள்ள பெரியவர்களை எவ்வாறு பாதுகாக்க முடியும் என்பதைக் கண்டுபிடித்து அவர்களைப் பாதுகாப்பாக வைக்கவும்.

ஆபத்தில் யார் அதிகம்?
65 வயது அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வயதான பெரியவர்கள் COVID-19 கொரோனா வைரஸின் ஆபத்தில் உள்ளனர். நீரிழிவு நோய், நுரையீரல் நோய் மற்றும் இதய நோய் போன்ற எந்தவொரு அடிப்படை மருத்துவ நிலைமைகளையும் கொண்ட முதியவர்கள் கொரோனா வைரஸ் நாவலால் பாதிக்கப்பட்டால் கடுமையான சிக்கல்களை உருவாக்கும் அதிக ஆபத்தில் உள்ளனர். வயதானவர்களுக்கு ஆபத்தை குறைக்க எங்களுக்கு எந்த கட்டுப்பாடும் இல்லை என்றாலும், அவர்களைப் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க நிச்சயமாக நாங்கள் தடுப்பு நடவடிக்கைகளை எடுக்க முடியும். எப்படி என்று பார்ப்போம்!

 1. ஒரு வயதானவரை கவனித்துக் கொள்ளும்போது அடிப்படை சுகாதார நடைமுறைகளைப் பின்பற்றுங்கள்.
  கொரோனா வைரஸ் நெருக்கடி குறித்த செய்திகளை நீங்கள் தீவிரமாகப் பின்தொடர்ந்திருந்தால், நீங்கள் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பது உங்களுக்குத் தெரியும். கைகளை கழுவுதல் அல்லது கை சுத்திகரிப்பாளரைப் பயன்படுத்துவது பற்றிய ஆலோசனையின் வழிபாட்டு முறை, இப்போது உங்களுக்குத் தெரிந்திருக்க வேண்டும், இது ஒரு காரணத்திற்காக. உங்களையும் உங்கள் குடும்பத்தில் உள்ள மூத்த குடிமக்களையும் பாதுகாக்க நீங்கள் செய்யக்கூடிய மிகச் சிறந்த விஷயம், சுகாதாரத்தைப் பேணுவதன் மூலம். சோப்பு மற்றும் தண்ணீரைப் பயன்படுத்தி குறைந்தது 20 விநாடிகளுக்கு உங்கள் கைகளைக் கழுவுங்கள், மேலும் உங்கள் வீட்டில் ஒரு மூப்பரை நீங்கள் கவனித்துக் கொண்டிருந்தால். உங்கள் கைகளைத் துவைக்க அல்லது பரிமாறுவதற்கு முன்பு, அவற்றைத் தொடும் முன் அல்லது படுக்கையில் ஓய்வெடுக்க உதவுங்கள். பாதுகாப்பாக இருக்க, அதே நடைமுறையைப் பின்பற்றும்படி அவர்களைக் கேளுங்கள்.
 2. சமூக இடைவெளியைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்
  உங்கள் குடும்பத்தில் ஒரு வயதான நபர் பொதுவாக மிகவும் சமூகமாக இருந்தால், அவர்களின் வழக்கமான சந்திப்பு அமர்வுகளுக்கு அவர்கள் வெளியே செல்வதைத் தடுப்பது உங்களுக்கு ஒரு வேதனையாக இருக்கும் என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம் (உண்மையாக, நாங்கள் செய்கிறோம்). இருப்பினும், அவர்கள் வெளியில் செல்வதைத் தடுக்க நீங்கள் உங்களால் முடிந்தவரை முயற்சி செய்ய வேண்டும் – அதைச் சுற்றி எந்த வழியும் இல்லை. சமூக தூரத்தின் முக்கியத்துவத்தை, குறிப்பாக COVID-19 கொரோனா வைரஸ் வெடிப்பின் போது, போதுமான அளவு வலியுறுத்த முடியாது. சமூக விலகல் என்பது உலகெங்கிலும் உள்ள குடிமக்கள் வைரஸின் பரவலைக் குறைக்க எடுக்கும் முயற்சி. உட்புறத்தில் தங்கியிருப்பது இந்த அபாயகரமான தொற்றுநோயைப் பிடிப்பதைத் தடுக்க முடியாது, ஆனால் ஒட்டுமொத்த நோய்த்தொற்றுடையவர்களின் எண்ணிக்கையைக் குறைக்கவும் இது உதவும், மேலும் தீவிரமான நிகழ்வுகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க மருத்துவமனைகளில் இடத்தை விட்டு வெளியேறவும், இறப்புகளின் எண்ணிக்கையை குறைக்கவும் இது உதவும்!
 3. அவர்கள் ஆரோக்கியமாக சாப்பிடுவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.
  பெரியவர்கள் COVID-19 கொரோனா வைரஸின் ஆபத்தில் இருப்பதற்கான ஒரு காரணம் அவர்களின் குறைந்த நோய் எதிர்ப்பு சக்தி. பழுத்த ஆண்டுகளில், ஒருவருக்கு 20-ஏதோ இளைஞனைப் போன்ற நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு இருக்க முடியாது, ஆனால் ஒருவர் ஆரோக்கியமாக சாப்பிடலாம் மற்றும் அவர்களின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க முயற்சி செய்யலாம். எனவே, உங்கள் குடும்பத்தில் உள்ள முதியவர்கள் ஆரோக்கியமான உணவுகளை மட்டுமே சாப்பிடுவதை உறுதிசெய்து கொள்ளுங்கள், நீங்கள் அதில் இருக்கும்போது, நீங்கள் ஆரோக்கியமாகவும் சாப்பிடுகிறீர்கள்! உங்கள் உடலை உள்ளே இருந்து ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க இந்த நேரத்தை ஏன் எடுக்கக்கூடாது ?!
 4. அவர்களின் துணிகளைத் தனித்தனியாகக் கழுவி, அவர்கள் மாறும் போதெல்லாம் கழுவப்பட்ட ஆடைகளை அணிவதை உறுதி செய்யுங்கள்.
  உங்கள் மூப்பர்களின் துணிகளைத் தனித்தனியாகக் கழுவுங்கள், முடிந்தால் கிருமிநாசினியைப் பயன்படுத்துங்கள். அவர்களுக்கு தனித்தனி குளியல் துண்டுகள் மற்றும் கை துண்டுகள் கொடுங்கள். அவற்றின் அறைகளையும், அவை அடிக்கடி பயன்படுத்தும் பொருட்களையும் சுத்தப்படுத்தவும்.
 5. உங்கள் வீட்டை கிருமி நீக்கம் செய்யுங்கள்.
  உங்கள் வீட்டில் அடிக்கடி தொட்ட மேற்பரப்புகள் மற்றும் பொருட்களை கிருமி நீக்கம் செய்யுங்கள். கூடுதல் முன்னெச்சரிக்கையாக இருக்க, அடிக்கடி தொடும் மேற்பரப்புகளையும் பொருட்களையும் சுத்தம் செய்து கிருமி நீக்கம் செய்யுங்கள்.
 6. நீங்கள் நோய்வாய்ப்பட்டிருந்தால் வயதானவர்களை கவனித்துக் கொள்ள வேண்டாம்.
  இது லேசான இருமல் அல்லது காய்ச்சலாக இருந்தாலும், நீங்கள் நோய்வாய்ப்பட்டிருந்தால், உங்கள் பெரியவர்களை கவனிப்பதைத் தவிர்க்கவும். உங்களை தனிமைப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள், உங்களை சோதித்துப் பாருங்கள், குறிப்பாக லேசான காய்ச்சல் போன்ற அறிகுறிகள் COVID-19 கொரோனா வைரஸ் போன்ற தீவிரமான ஒன்றைக் குறிக்கக்கூடும். வாய்ப்புகளை எடுக்க வேண்டாம், உங்கள் பெரியவர்களைப் பார்ப்பதைத் தவிர்க்கவும், உங்கள் சிறந்த திறனைப் பாதுகாக்கவும்

உங்கள் அன்புக்குரியவர்களைப் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க நீங்கள் எடுக்கக்கூடிய சில நடவடிக்கைகள் இவை. அவர்களைத் தக்கவைத்துக்கொள்வது கடினமாக இருக்கலாம், மேலும் நீங்கள் ஒரு பிடிவாதமான வயதானவருடன் பழகுவதை நீங்கள் காணலாம், ஆனால் சில நேரங்களில் கடுமையான அன்புதான் ஒரே வழி.

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, அவர்களுடன் மெதுவாகப் பேசுங்கள், பொறுமையாக விளக்குங்கள், அவர்களின் வழக்கமான நடைமுறைகளைத் தொடர்வதன் தாக்கங்கள் என்ன. அவர்களிடம் ஏதேனும் கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்கவும், இந்த நேரத்தில் சரியான முடிவுகளை எடுக்க இடைவிடாமல் வழிகாட்டவும். அனைத்தும் தோல்வியுற்றால், உணர்ச்சியை வெளியே இழுத்து, நீங்கள் அவர்களை இழந்துவிடுவீர்கள் என்று நீங்கள் பயப்படுகிறீர்கள் என்று அவர்களிடம் சொல்லுங்கள், மேலும் அவர்கள் உங்கள் வேண்டுகோளையாவது கருத்தில் கொள்வார்கள் என்பதை நீங்கள் காணலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here